Timely news thodupuzha

logo

റവ. ഡോ. തോമസ് പെരിയപ്പുറം വിടവാങ്ങി; നഷ്ടമായത് സ്നേഹനിധിയായ ആത്മീയാചാര്യനെ…

തൊടുപുഴ: പൗരോഹിത്യ സുവർണ്ണ ജൂബിലിയും ആഘോഷിച്ച് വിടവാങ്ങിയ കോതമം​ഗലം രൂപതാ വൈദീകൻ റവ. ഡോ. തോമസ് പെരിയപ്പുറം വിവിധ മേഖലകളിൽ സേവനം ചെയ്ത ഒരു പുരോഹിതനാണ്. പള്ളി വികാരി, രൂപതാ വികാരി ജനറാൾ, സെമിനാരി അധ്യാപകൻ, കോളേജ് പ്രിൻസിപ്പൽ, മലയാള ഭാഷാ പണ്ഡിതൻ, വിശേഷണങ്ങൾ ഏറെയാണ്. വികാരിയായി സേവനം ചെയ്ത നാളുകളിൽ ഒട്ടേറെ വികസന കാര്യങ്ങളും നടക്കുവാൻ അദ്ദേഹത്തിന് കഴിഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. ദൈവ പരിപാലനയുടെ അൻപതാണ്ട് – ഒരു പുരോഹിത ശുശ്രൂഷയുടെ ഓർമ്മ കുറിപ്പുകൾ എന്ന പുസ്തകത്തിലൂടെ പെരിയപ്പുറം അച്ചൻ കഴിഞ്ഞ അഞ്ച് പതിറ്റാണ്ടു കാലത്തെ കാര്യങ്ങളാണ് വിവരിക്കുന്നത്.
ചെപ്പുകുളം സെന്റ്. തോമസ്പള്ളി വികാരിയായി പ്രവർത്തിച്ച രണ്ട് വർഷം കൊണ്ട് ശ്രദ്ധേയമായ പ്രവർത്തനങ്ങളാണ് ഒരു നാടിന് നൽകിയത്. റോഡുകളുടെ നിർമ്മാണം, പോസ്റ്റോഫീസ് ഉൾപ്പെടെ നിരവധി കാര്യങ്ങൾ ചെപ്പുകുളത്ത് ചെയ്തു. പൗരോഹിത്യ ശുശ്രൂഷോടൊപ്പം പഠനത്തിനും ശ്രദ്ധവെച്ചിരുന്നു. മലയാല ഭാഷയിൽ ഡോക്ടറേറ്റ് നേടിയതും കഠിന പരിശ്രമം കൊണ്ടാണ്. കെ.സുരേന്ദ്രന്റെ നോവലുകളിലെ ഹ്യൂമനിസം – ഒരു പഠനം എന്ന വിഷയത്തിലാണ് ഡോക്ടറേറ്റ് നേടിയത്. തൃശൂർ കേരള വർമ്മ കോളേജ് മലയാള വിഭാ​ഗം റിസേർച്ച് സെന്ററും അതിന്റെ ഡയറക്ടർ ഡോ. ഷൊർണൂർ കാർത്തികേയനെ ​ഗൈഡായും സ്വീകരിച്ചാണ് ​ഗവേഷണ പഠനം നടത്തിയത്. കോലടി പള്ളിയിൽ സേവനം ചെയ്യുമ്പോഴാണ് പാറക്കടവ് കപ്പേളയുടെ നിർമ്മാണം. നെടിയശാല പള്ളിയിൽ സംക്ഷിപ്ത ചരിത്ര ഫലകം സ്ഥാപിച്ചു. അതിപോലെ പ്രധാന തിരുനാളുകളിൽ മാത്രം നടത്തിയിരുന്ന പിടിനേർച്ച എല്ലാ ശനിയാഴ്ചകളിലും ആരംഭിച്ചത് പെരിയപ്പുറം അച്ചന്റെ കാലത്താണ്. തൊടുപുഴ ഈസ്റ്റ് വിജ്ഞാനാമാതാ പള്ളിയിൽ സെമിത്തേരിയുടെ പേരിലുള്ള തർക്കങ്ങൾക്ക് പരിഹാരമായതും അച്ചന്റെ കാലഘട്ടത്തിലാണ്.

നർമ്മം കലർന്ന സംസാരം കൊണ്ടും സ്നേഹപൂർവ്വമായ പെരുമാറ്റം കൊണ്ടും ജനഹൃദയങ്ങളിൽ ചിരപ്രതിഷ്ഠ നേടിയിരുന്നു. തന്റെ ദിശാബോധവും നേതൃപാടവവും കൊണ്ട് ഇടുക്കി രൂപതയെ ആരംഭഘട്ടത്തിൽ വളർച്ചയുടെ പടവുകളിലേക്ക് നയിക്കുവാൻ അദ്ദേഹത്തിന് സാധിച്ചു. അജപാലന രം​ഗത്ത് വിശ്വാസ പരിശീലനത്തിന് മുന്തിയ പരി​ഗണന നൽകി ശരിരായ മേൽനോട്ടം വഴി താൻ സേവനം ചെയ്ത ഇടവകകളെ വിശ്വാസ പരിശീലനത്തിൽ രൂപതയിൽ മുൻ നിരയിൽ എത്തിക്കുവാനും അദ്ദേഹത്തിന് കഴിഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. മുതലക്കോടം സെൻര് ജോർജ് ഫൊറോന പള്ളിയിൽ ആത്മീയ ഉപദേഷ്ടാവായി സേവനം ചെയ്തു വരുന്നതിനിടയിലാണ് വിയോ​ഗം.

ഇ​ഞ്ചൂ​ർ പെ​രി​യ​പ്പു​റം മ​ത്താ​യി​-ഏ​ലീ​ശ്വ ദമ്പതികളുടെ ആ​റു മ​ക്ക​ളി​ൽ മൂ​ന്നാ​മ​നാ​യി 1947ൽ ​ജ​നി​ച്ചു. പ്രാ​ഥ​മി​ക വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ​ത്തി​ന് ശേ​ഷം കോ​ത​മം​ഗ​ലം സെ​ന്‍റ് ജോ​സ​ഫ് മൈ​ന​ർ സെ​മി​നാ​രി​യി​ലും വ​ട​വാ​തൂ​ർ സെ​ന്‍റ് തോ​മ​സ് അ​പ്പ​സ്തോ​ലി​ക് സെ​മി​നാ​രി​യി​ലും വൈ​ദി​ക പ​രി​ശീ​ല​നം പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കി. 1972ൽ ​വൈ​ദി​ക​നാ​യി. തു​ട​ർ​ന്ന് കോ​ത​മം​ഗ​ലം ക​ത്തീ​ഡ്ര​ൽ അ​സ്തേ​ന്തി​യാ​യും ചെ​പ്പു​കു​ളം, അം​ബി​കാ​പു​രം, പൊ​യ്ക (വ​ടാ​ട്ടു​പാ​റ), കോ​ല​ടി, നെ​ടി​യ​ശാ​ല, കരിമ്പൻ , കോ​ത​മം​ഗ​ലം ക​ത്തീ​ഡ്ര​ൽ, തൊ​ടു​പു​ഴ ഈ​സ്റ്റ് പ​ള്ളി​ക​ളു​ടെ വി​കാ​രി​യാ​യും സേ​വ​ന​മ​നു​ഷ്ഠി​ച്ചു. കൂ​ടാ​തെ കോ​ത​മം​ഗ​ലം മൈ​ന​ർ സെ​മി​നാ​രി​യു​ടെ വൈ​സ് റെ​ക്ട​ർ, വി​ജ്ഞാ​ന ഭ​വ​ൻ അ​സി​സ്റ്റ​ന്‍റ് ഡ​യ​റ​ക്ട​ർ, മാ​ർ മാ​ത്യു പോ​ത്ത​നാ​മു​ഴി പി​താ​വി​ന്‍റെ പ്രൈ​വ​റ്റ് സെ​ക്ര​ട്ട​റി, നി​ർ​മ​ല കോ​ള​ജ് ബ​ർ​സാ​ർ, മു​രി​ക്കാ​ശേ​രി പാ​വ​നാ​ത്മ കോ​ള​ജ് ബ​ർ​സാ​ർ പ്രി​ൻ​സി​പ്പ​ൽ, മൂ​വാ​റ്റു​പു​ഴ നി​ർ​മ​ല കോ​ള​ജ് പ്രി​ൻ​സി​പ്പ​ൽ, രൂ​പ​ത വൈ​ദി​ക സ​മി​തി അം​ഗം, രൂ​പ​ത ആ​ലോ​ച​ന സ​മി​തി അം​ഗം, രൂ​പ​ത ഫി​നാ​ൻ​സ് കൗ​ണ്‍​സി​ൽ അം​ഗം, രൂ​പ​ത വി​ശ്വാ​സ പ​രി​ശീ​ല​ന സ​മി​തി അം​ഗം, ഇ​ടു​ക്കി രൂ​പ​ത​യു​ടെ ആ​ദ്യ വി​കാ​രി ജ​ന​റ​ൽ, മം​ഗ​ല​പ്പു​ഴ സെ​മി​നാ​രി പ്ര​ഫ​സ​ർ, മു​ത​ല​ക്കോ​ടം പ​ള്ളി​യി​ലെ റ​സി​ഡ​ന്‍റ് പ്രീ​സ്റ്റ് എ​ന്നീ നി​ല​ക​ളി​ലും സേ​വ​ന​മ​നു​ഷ്ഠി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്.

സംസ്ക്കാരം 17 /11 /2023 ഉച്ചകഴിഞ്ഞു 2 .30 നു ഇഞ്ചൂർ പള്ളിയിൽ .

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *