Timely news thodupuzha

logo

പാർക്ക് ലൈറ്റ് അത്ര ലൈറ്റല്ല; മറയ്‌ക്കരുത് കണ്ണുകളെ; മറക്കരുത് വിളക്കുകളെ; എംവിഡി

തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: പാ​ർ​ക്ക് ലൈ​റ്റ് അ​ത്ര ലൈ​റ്റ​ല്ല​ന്ന് മോ​ട്ടോ​ർ വാ​ഹ​ന വ​കു​പ്പ്. ലൈ​റ്റു​ക​ളി​ൽ ന​മ്മു​ടെ ക​ണ്ണു​ക​ൾ​ക്ക് ഏ​റ്റ​വും നി​രു​പ​ദ്ര​വ​കാ​രി​യാ​യ ഒ​ന്നാ​ണ് പാ​ർ​ക്കിം​ഗ് ലൈ​റ്റു​ക​ൾ. പേ​ര് പോ​ലെ ത​ന്നെ പാ​ർ​ക്ക് ചെ​യ്യു​മ്പോ​ൾ ഇ​ടേ​ണ്ട ലൈ​റ്റു​ക​ൾ. എ​ന്നാ​ൽ മാ​ളു​ക​ൾ, പാ​ർ​ക്കിം​ഗ് ഗ്രൗ​ണ്ടു​ക​ൾ തു​ട​ങ്ങി പാ​ർ​ക്കിം​ഗി​നാ​യു​ള്ള സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ൽ അ​ല്ലെ​ന്ന് മാ​ത്രം.

വെ​ളി​ച്ച​ക്കു​റ​വു​ള്ള സ​മ​യ​ങ്ങ​ളി​ലോ രാ​ത്രി​കാ​ല​ങ്ങ​ളി​ലോ റോ​ഡു​വ​ക്കി​ൽ കു​റ​ച്ചു നേ​രം പാ​ർ​ക്ക് ചെ​യ്യു​മ്പോ​ൾ മ​റ്റു ഡ്രൈ​വ​ർ​മാ​രു​ടെ ശ്ര​ദ്ധ​യി​ൽ പെ​ട്ടെ​ന്ന് വ​രാ​നും അ​പ​ക​ട​ങ്ങ​ൾ ഒ​ഴി​വാ​ക്കാ​നും ആ​ണ് ഈ ​ലൈ​റ്റു​ക​ൾ പ്ര​ധാ​ന​മാ​യും ഉ​പ​ക​രി​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്ന് എം​വി​ഡി പ​റ​ഞ്ഞു. ഫേ​സ്ബു​ക്ക് പോ​സ്റ്റി​ലാ​ണ് എം​വി​ഡി​യു​ടെ നി​ർ​ദേ​ശം.

ഫേ​സ്ബു​ക്ക് പോ​സ്റ്റി​ന്‍റെ പൂ​ർ​ണ രൂ​പം…


പാ​ർ​ക്ക് ലൈ​റ്റ് അ​ത്ര ലൈ​റ്റ​ല്ല. പൊ​തു​വേ ഒ​രു അ​മി​ത​പ്രാ​ധാ​ന്യം ഹെ​ഡ് ലൈ​റ്റു​ക​ൾ​ക്ക് നാം ​ന​ൽ​കാ​റു​ണ്ട്. എ​ന്നാ​ൽ അ​വ ഓ​ൺ ചെ​യ്യ​ണ​മെ​ങ്കി​ൽ ആ​ദ്യം ഓ​ണാ​ക്കേ​ണ്ട ഒ​ട്ടും പ്രാ​ധാ​ന്യം ക​ല്പി​ക്കാ​ത്ത ഒ​രു ലൈ​റ്റു​ണ്ട്. അ​താ​ണ് പാ​ർ​ക്ക് ലൈ​റ്റു​ക​ൾ.

ഹെ​ഡ് ലൈ​റ്റു​ക​ൾ ഓ​ണാ​യി​ക്ക​ഴി​ഞ്ഞാ​ൽ​പ്പി​ന്നെ ഇ​ങ്ങി​നൊ​രാ​ൾ ‘ജീ​വി​ച്ചി​രി’​പ്പു​ണ്ടെ​ന്ന് ത​ന്നെ ആ​രും കാ​ണി​ല്ല. സൂ​ര്യ​ൻ ഉ​ദി​ച്ചാ​ൽ​പ്പി​ന്നെ തെ​രു​വ് വി​ള​ക്കി​നെ​ന്ത് പ്ര​സ​ക്തി. ഈ ​പാ​ർ​ക്ക് ലൈ​റ്റു​ക​ളു​ടെ ആ​വ​ശ്യ​ക​ത എ​ന്താ​ണ് എ​ന്ന് എ​പ്പോ​ഴെ​ങ്കി​ലും ചി​ന്തി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ടോ? എ​ന്തു കൊ​ണ്ട് ഹെ​ഡ് ലൈ​റ്റു​ക​ൾ​ക്ക് മു​ന്നോ​ടി​യാ​യി ഇ​ത് ക്ര​മീ​ക​രി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്നു?

ലൈ​റ്റു​ക​ളി​ൽ ന​മ്മു​ടെ ക​ണ്ണു​ക​ൾ​ക്ക് ഏ​റ്റ​വും നി​രു​പ​ദ്ര​വ​കാ​രി​യാ​യ ഒ​ന്നാ​ണ് പാ​ർ​ക്കിം​ഗ് ലൈ​റ്റു​ക​ൾ. പേ​ര് പോ​ലെ ത​ന്നെ പാ​ർ​ക്ക് ചെ​യ്യു​മ്പോ​ൾ ഇ​ടേ​ണ്ട ലൈ​റ്റു​ക​ൾ. എ​ന്നാ​ൽ മാ​ളു​ക​ൾ, പാ​ർ​ക്കിം​ഗ് ഗ്രൗ​ണ്ടു​ക​ൾ തു​ട​ങ്ങി പാ​ർ​ക്കിം​ഗി​നാ​യു​ള്ള സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ൽ അ​ല്ലെ​ന്ന് മാ​ത്രം.

വെ​ളി​ച്ച​ക്കു​റ​വു​ള്ള സ​മ​യ​ങ്ങ​ളി​ലോ രാ​ത്രി​കാ​ല​ങ്ങ​ളി​ലോ റോ​ഡു​വ​ക്കി​ൽ കു​റ​ച്ചു നേ​രം പാ​ർ​ക്ക് ചെ​യ്യു​മ്പോ​ൾ മ​റ്റു ഡ്രൈ​വ​ർ​മാ​രു​ടെ ശ്ര​ദ്ധ​യി​ൽ പെ​ട്ടെ​ന്ന് വ​രാ​നും അ​പ​ക​ട​ങ്ങ​ൾ ഒ​ഴി​വാ​ക്കാ​നും ആ​ണ് ഈ ​ലൈ​റ്റു​ക​ൾ പ്ര​ധാ​ന​മാ​യും ഉ​പ​ക​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. മു​ൻ​പി​ൽ വെ​ള്ള​യും പി​ന്നി​ൽ ചു​വ​പ്പും ലൈ​റ്റു​ക​ളാ​ണ് . കൂ​ടാ​തെ ന​മ്പ​ർ പ്ലേ​റ്റ്, ഡാ​ഷ്ബോ​ർ​ഡി​ലെ പ​ല നി​യ​ന്ത്ര​ണോ​പാ​ധി​ക​ളു​ടെ പ്ര​കാ​ശ​ന​വും ഈ ​ലൈ​റ്റി​നൊ​പ്പം സെ​റ്റ് ചെ​യ്തി​രി​ക്കു​ന്നു.

പാ​ർ​ക്ക് ലാ​മ്പി​നെ ക്ലി​യ​റ​ൻ​സ് ലാ​മ്പ് എ​ന്നും പ​റ​യാ​റു​ണ്ട്. പാ​ർ​ക്ക് ചെ​യ്തി​രി​ക്കു​ന്ന വാ​ഹ​ന​ത്തി​ൻ്റെ വ​ലു​പ്പം, ത​രം എ​ന്നി​വ മ​റ്റു റോ​ഡു​പ​യോ​ക്ത​ക്ക​ൾ​ക്ക് പെ​ട്ടെ​ന്ന് മ​ന​സ്സി​ലാ​കാ​നും ഇ​ത് സ​ഹാ​യി​ക്കു​ന്നു. ഈ ​ലൈ​റ്റു​ക​ൾ ബാ​റ്റ​റി​യി​ൽ നി​ന്നും വ​ള​രെ കു​റ​ച്ചു വൈ​ദ്യു​തി മാ​ത്ര​മേ എ​ടു​ക്കു​ന്നു​മു​ള്ളു. ഇ​തി​ൻ്റെ ആ​ധു​നി​ക പ​തി​പ്പാ​ണ് DTRL (Daytime running light). പ​ക​ൽ​സ​മ​യ​ത്തും പു​ക/​മ​ഞ്ഞു നി​റ​ഞ്ഞ പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ൽ ഇ​വ അ​പ​ക​ട​സാ​ധ്യ​ത കു​റ​യ്ക്കു​ന്നു.

വെ​ളി​ച്ച​ക്കു​റ​വു​ള്ള​പ്പോ​ൾ ഓ​ട്ട​ത്തി​ലും ഈ ​ലൈ​റ്റി​ടു​ന്ന​ത് മാ​തൃ​കാ​പ​ര​മാ​യ ഒ​രു സു​ര​ക്ഷാ​ശീ​ല​മാ​ണ്. സ​ന്ധ്യ​മ​യ​ങ്ങി തു​ട​ങ്ങു​മ്പോ​ൾ ആ​ദ്യം ഈ ​പാ​ർ​ക്ക് ലൈ​റ്റു​ക​ളും ഇ​രു​ട്ടു​മൂ​ടി കു​ടു​ത​ൽ കാ​ഴ്ച ആ​വ​ശ്യ​മാ​യി വ​രു​ന്ന മു​റ​യ്ക്ക് അ​ടു​ത്ത ഘ​ട്ട​മാ​യി ഹെ​ഡ് ലൈ​റ്റു​ക​ളും ഓ​ണാ​ക്കു​ക, പ്ര​ഭാ​ത​ങ്ങ​ളി​ൽ നേ​രെ തി​രി​ച്ചും. ഈ ​ഉ​പ​യോ​ഗ​ക്ര​മ​ത്തി​ന​നു​സൃ​ത​മാ​യാ​ണ് അ​നി​യ​ൻ​വാ​വ-​ചേ​ട്ട​ൻ​വാ​വ​യാ​യി ഈ ​ലൈ​റ്റു​ക​ൾ ക്ര​മീ​ക​രി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.

ചി​ല​രെ​ങ്കി​ലും റോ​ഡു​വ​ക്കി​ൽ വാ​ഹ​നം നി​ർ​ത്തി​യി​ടു​മ്പോ​ൾ headlightക​ൾ ഓ​ഫാ​ക്കാ​തെ കാ​ണാ​റു​ണ്ട്. മ​റ്റു​ള്ള​വ​ർ​ക്ക് ഏ​റെ ബു​ദ്ധി​മു​ട്ടു​ണ്ടാ​ക്കു​ന്നു എ​ന്ന് മാ​ത്ര​മ​ല്ല നി​ർ​ദ്ദോ​ഷ​മെ​ന്ന് തോ​ന്നാ​വു​ന്ന ഈ ​ചെ​റി​യ ‘മ​റ​വി’ ഒ​രു നി​ര​പ​രാ​ധി​യു​ടെ ജീ​വ​ൻ വ​രെ അ​പാ​യ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യേ​ക്കാം…!! ഇ​ത്ത​രം അ​പ​ക​ട​ക​ര​മാ​യ സ്വ​ശീ​ല​ങ്ങ​ളെ ക​രു​തി​യി​രി​ക്കു​ക.
മ​റ​യ്ക്ക​രു​ത് ക​ണ്ണു​ക​ളെ
മ​റ​ക്ക​രു​ത് വി​ള​ക്കു​ക​ളെ

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *