Timely news thodupuzha

logo

എ​ൻറെ കേ​ര​ളം മെ​ഗാ പ്ര​ദ​ർശ​ന വി​പ​ണ​ന മേ​ളയ്ക്ക് തൃ​ശൂ​രിൽ തുടക്കമായി

തൃ​ശൂ​ർ: സം​സ്ഥാ​ന മ​ന്ത്രി​സ​ഭ​യു​ടെ ര​ണ്ടാം വാ​ർഷി​കാ​ഘോ​ഷ​ത്തി​ൻറെ ഭാ​ഗ​മാ​യി തേ​ക്കി​ൻകാ​ട് മൈ​താ​ന​ത്തെ വി​ദ്യാ​ർഥി കോ​ർണ​റി​ൽ ന​ട​ക്കു​ന്ന ‘എ​ൻറെ കേ​ര​ളം’ മെ​ഗാ പ്ര​ദ​ർശ​ന വി​പ​ണ​ന മേ​ളയ്ക്ക് തുടക്കമായി. യു​വ​ത​യു​ടെ കേ​ര​ളം, കേ​ര​ളം ഒ​ന്നാ​മ​ത് എ​ന്നി​വ​യാ​ണ് മെ​യ് 15 വ​രെ ന​ട​ക്കു​ന്ന മേ​ള​യു​ടെ പ്ര​മേ​യം. താ​നൂ​ർ ബോ​ട്ട് ദു​ര​ന്ത​ത്തി​ൻറെ പ​ശ്ചാ​ത്ത​ല​ത്തി​ൽ ഘോ​ഷ​യാ​ത്ര​യും വൈ​കി​ട്ട് ന​ട​ത്താ​നി​രു​ന്ന ക​ലാ​പ​രി​പാ​ടി​യും ഒഴിവാക്കിയിരുന്നു.

വൈ​കി​ട്ട് അ​ഞ്ചി​ന് വാ​ർ​ഷി​കാ​ഘോ​ഷ​ത്തി​ൻറെ ജി​ല്ലാ​ത​ല ഉ​ദ്ഘാ​ട​നം മ​ന്ത്രി ഡോ. ​ആ​ർ ബി​ന്ദു​വി​ൻറെ അ​ധ്യ​ക്ഷ​ത​യി​ൽ മ​ന്ത്രി കെ ​രാ​ജ​ൻ നി​ർവ​ഹി​ച്ചു. പ്ര​ദ​ർശ​ന വി​പ​ണ​ന സ്റ്റാ​ളു​ക​ളു​ടെ ഉ​ദ്ഘാ​ട​നം മ​ന്ത്രി കെ ​രാ​ധാ​കൃ​ഷ്ണ​ൻ നി​ർവ​ഹി​ച്ചു . മേ​യ​ർ, എം​പി​മാ​ർ, എം​എ​ൽഎ​മാ​ർ, ജ​ന​പ്ര​തി​നി​ധി​ക​ൾ, വി​ശി​ഷ്ട വ്യ​ക്തി​ക​ൾ തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​ർ ച​ട​ങ്ങി​ൽ പ​ങ്കെ​ടു​ത്തു.

30ലേ​റെ സേ​വ​ന സ്റ്റാ​ളു​ക​ൾ ഉ​ൾപ്പെ​ടെ 130ലേ​റെ തീം ​സ്റ്റാ​ളു​ക​ളും 110 കൊ​മേ​ഷ്യ​ൽ സ്റ്റാ​ളു​ക​ളും ഉ​ൾപ്പെ​ടെ 270ലേ​റെ സ്റ്റാ​ളു​ക​ൾ മേ​ള​യി​ലുണ്ടാകും. വി​വി​ധ സ​ർക്കാ​ർ വ​കു​പ്പു​ക​ളു​ടെ​യും സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ​യും കീ​ഴിലു​ള്ള ഉ​ൽപ​ന്ന​ങ്ങ​ളും വ്യ​വ​സാ​യ വ​കു​പ്പി​ന് കീ​ഴി​ലെ ചെ​റു​കി​ട ഇ​ട​ത്ത​രം സം​രം​ഭ​ക​രു​ടെ ഉ​ൽപ​ന്ന​ങ്ങ​ളു​മാ​ണ് പ്ര​ദ​ർശ​ന​ത്തി​നും വി​പ​ണ​ന​ത്തി​നും ഉ​ണ്ടാ​വു​ക. കൂ​ടാ​തെ വി​വി​ധ സ​ർക്കാ​ർ വ​കു​പ്പു​ക​ളു​ടെ​യും സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ​യും സേ​വ​ന​ങ്ങ​ൾ ജ​ന​ങ്ങ​ൾക്ക് പ​രി​ച​യ​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്ന തീം ​സ്റ്റാ​ളു​ക​ളും വി​വി​ധ സ​ർക്കാ​ർ സേ​വ​ന​ങ്ങ​ൾ സൗ​ജ​ന്യ​മാ​യി ല​ഭ്യ​മാ​ക്കു​ന്ന യൂ​ട്ടി​ലി​റ്റി സ്റ്റാ​ളു​ക​ളു​മു​ണ്ടാ​കും.

ആ​ധാ​ർ എ​ൻറോ​ൾമെ​ൻറ്, പു​തു​ക്ക​ൽ ഉ​ൾപ്പെ​ടെ അ​ക്ഷ​യ സേ​വ​ന​ങ്ങ​ൾ, ജീ​വി​ത​ശൈ​ലീ രോ​ഗ​ങ്ങ​ളു​ടെ പ​രി​ശോ​ധ​ന, മ​ണ്ണ് – ജ​ല പ​രി​ശോ​ധ​ന, ജ​ന​ന മ​ര​ണ വി​വാ​ഹ സ​ർട്ടി​ഫി​ക്ക​റ്റു​ക​ൾ, എം​പ്ലോ​യ്മെ​ൻറ് ര​ജി​സ്ട്രേ​ഷ​ൻ, ഫാ​മി​ലി, ലീ​ഗ​ൽ കൗ​ൺസ​ലിം​ഗ്, പാ​ര​ൻറിം​ഗ് ക്ലി​നി​ക്ക്, ന്യൂ​ട്രീ​ഷ​ൻ ക്ലി​നി​ക്ക്, ചെ​റി​യ കു​ട്ടി​ക​ളി​ലെ ഭി​ന്ന​ശേ​ഷി നി​ർണ​യ പ​രി​ശോ​ധ​ന, ഉ​ദ്യം ര​ജി​സ്‌​ട്രേ​ഷ​ൻ, കെ-​സ്വി​ഫ്റ്റ് സേ​വ​ന​ങ്ങ​ൾ, സം​രം​ഭ​ക​ത്വ സ​ഹാ​യം, യു​എ​ച്ച്‌​ഐ​ഡി കാ​ർഡ് വി​ത​ര​ണം, ടെ​ലി മെ​ഡി​സി​ൻ സേ​വ​നം, സാ​ക്ഷ​ര​ത- തു​ല്യ​താ ര​ജി​സ്ട്രേ​ഷ​ൻ, ല​ഹ​രി വി​രു​ദ്ധ ബോ​ധ​വ​ൽക്ക​ര​ണം, വൈ​ദ്യു​തി സു​ര​ക്ഷ- ബോ​ധ​വ​ൽക്ക​ര​ണം തു​ട​ങ്ങി​യ​വ സൗ​ജ​ന്യ സേ​വ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ സ്റ്റാ​ളു​ക​ളി​ലു​ണ്ടാ​കും.

റോ​ബോ​ട്ടി​ക്സ്, വെ​ർച്വ​ൽ റി​യാ​ലി​റ്റി, ഓ​ഗ്മെ​ൻറ​ഡ് റി​യാ​ലി​റ്റി, ത്രീ​ഡി പ്രി​ൻറിം​ഗ് ടെ​ക്നോ​ള​ജി തു​ട​ങ്ങി​യ​വ പ​രി​ച​യ​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്ന ടെ​ക്നോ​ള​ജി പ​വ​ലി​യ​നാ​ണ് മേ​ള​യി​ലെ മ​റ്റൊ​രു ആ​ക​ർഷ​ണം. തൃ​ശൂ​ർ ഗ​വ. എ​ഞ്ചി​നീ യ​റിം​ഗ് കോ​ള​ജി​ൻറെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ൽ ജി​ല്ല​യി​ലെ ടെ​ക്നോ​ള​ജി സ്റ്റാ​ർട്ട​പ്പു​ക​ൾ ഉ​ൾപ്പെ​ടെ​യു​ള്ള​വ​യു​മാ​യി സ​ഹ​ക​രി​ച്ചാ​ണ് പ​വ​ലി​യ​ൻ ഒ​രു​ക്കു​ക. കു​ട്ടി​ക​ൾക്കും മു​തി​ർന്ന​വ​ർക്കും റോ​ബോ​ട്ടി​ക്‌​സ് ഉ​ൾപ്പെ​ടെ​യു​ള്ള​വ​യി​ൽ പ​രി​ശീ​ല​നം ന​ൽകു​ന്ന ടെ​ക്‌​നോ​ള​ജി ലേ​ണിം​ഗ് സെ​ൻറ​റും ഇ​തി​നോ​ട് അ​നു​ബ​ന്ധ​മാ​യി ഒ​രു​ക്കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്.

കാ​ർഷി​ക വി​ക​സ​ന വ​കു​പ്പ്, മൃ​ഗ​സം​രം​ക്ഷ​ണ വ​കു​പ്പ്, കെ​എ​ഫ്ആ​ർഐ, വ്യ​വ​സാ​യ വി​ക​സ​ന വ​കു​പ്പ്, സി​വി​ൽ സ​പ്ലൈ​സ് വ​കു​പ്പ്, ക​യ​ർ വ​കു​പ്പ്, തു​ട ങ്ങി​യ​വ ഒ​രു​ക്കു​ന്ന ഔ​ട്ട്ഡോ​ർ ഡി​സ്പ്ലേ​യി​ൽ ജി​ല്ല​യി​ലെ വി​വി​ധ ഫാ​മു​ക​ൾ, ന​ഴ്സ​റി​ക​ൾ, തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​യു​ടെ വി​വി​ധ ഇ​നം തൈ​ക​ൾ, അ​ല​ങ്കാ​ര മ​ത്സ്യ​ങ്ങ​ൾ, മൃ​ഗ​ങ്ങ​ളു​ടെ സ​വി​ശേ​ഷ ബ്രീ​ഡു​ക​ൾ, അ​ല​ങ്കാ​ര​പ്പ​ക്ഷി​ക​ൾ തു​ട​ങ്ങി​യ വ​യു​ടെ പ്ര​ദ​ർശ​ന​വും വി​പ​ണ​ന​വും ന​ട​ക്കും. ജി​ല്ലാ സ്‌​പോ​ർട്‌​സ് കൗ​ൺസി​ലി​ൻറെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ൽ പ്ര​ത്യേ​ക സ്‌​പോ​ർട്‌​സ് ആ​ക്ടി​വി​റ്റി ഏ​രി​യ​യും മേ​ള​യി​ൽ ഒ​രു​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്.

എ​സ്എ​സ്എ​ത്സി, പ്ല​സ്ടു ഫ​ലം കാ​ത്തി​രി​ക്കു​ന്ന വി​ദ്യാ​ർഥി​ക​ൾക്കാ​യി എ​ല്ലാ ദി​വ​സ​വും ര​ണ്ട് സെ​ഷ​നു​ക​ളി​ലാ​യി വി​വി​ധ മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ലെ കോ​ഴ്‌​സു​ക​ൾ, മി​ക​ച്ച ക​ലാ​ല​യ​ങ്ങ​ൾ, തൊ​ഴി​ൽ സാ​ധ്യ​ത​ക​ൾ എ​ന്നി​വ​യെ കു​റി​ച്ച് മേ​ഖ​ല​യി​ലെ വി​ദ​ഗ്ധ​ർ ഗൈ​ഡ​ൻസ് ന​ൽകും. അ​സാ​പ്പ്, പൊ​തു​വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ, ഉ​ന്ന​ത​വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ വ​കു​പ്പു​ക​ൾ, ഡി​ഡി​യു​ജി​കെ​വൈ തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​യു​ടെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ലാ​ണ് പ​രി​ശീ​ല​നം. അ​തോ​ടൊ​പ്പം അ​സാ​പ്പും ലി​റ്റി​ൽ കൈ​റ്റ്‌​സും സ​ഹ​ക​രി​ച്ച് വി​ദ്യാ​ർഥി​ക​ൾക്ക് സൗ​ജ​ന്യ ആ​പ്റ്റി​റ്റ്യൂ​ഡ് ടെ​സ്റ്റും മേ​ള​യി​ൽ ഒ​രു​ക്കും. മു​ൻകൂ​ട്ടി ര​ജി​സ്റ്റ​ർ ചെ​യ്യു​ന്ന വി​ദ്യാ​ർഥി​ക​ൾക്കാ​യി​രി​ക്കും അ​വ​സ​രം. ഉ​ദ്ഘാ​ട​ന ദി​വ​സ​മൊ​ഴി​കെ മേ​ള ന​ട​ക്കു​ന്ന ആ​റ് ദി​വ​സ​ങ്ങ​ളി​ലും ര​ണ്ട് സെ​ഷ​നു​ക​ളി​ലാ​യി വി​വി​ധ വി​ഷ​യ​ങ്ങ​ളി​ൽ സെ​മി​നാ​റു​ക​ളും സം​ഗ​മ​ങ്ങ​ളും സം​ഘ​ടി​പ്പി​ക്കും. എം​പ്ലോ​യ്‌​മെ​ൻറ് ഓ​ഫീ​സി​ൻറെ കീ​ഴി​ൽ തൊ​ഴി​ൽ മേ​ള​യും ന​ട​ക്കും.

എ​ല്ലാ ദി​വ​സ​വും വൈ​കു​ന്നേ​രം അ​ഞ്ചി​നും ഏ​ഴി​നും പ്ര​ത്യേ​ക വേ​ദി​യി​ൽ ക​ലാ​പ​രി​പാ​ടി​ക​ൾ അ​ര​ങ്ങേ​റും. ഷ​ഹ​ബാ​സ് അ​മ​ൻ, സി​താ​ര കൃ​ഷ്ണ​കു​മാ​ർ, ര​ച​ന നാ​രാ​യ​ണ​ൻ​കു​ട്ടി, നി​കി​ത രാ​ജ്, ക​ലാ​ക്ഷേ​ത്ര രാ​ഖി സ​തീ​ഷ്, കേ​ര​ള ക​ലാ​മ​ണ്ഡ​ലം, ക​ലാ​ഭ​വ​ൻ സ​ലിം, വ​യ​നാ​ട് നീ​ലാം​ബ​രി ട്രൈ​ബ്സ് മ്യൂ​സി​ക് ബാ​ൻ​ഡ്, മും​ബൈ നൃ​ത്യാം​ഗ​ൻ, ഉ​പാ​സ​ന ക​ള​രി​പ്പ​യ​റ്റ് സൊ​സൈ​റ്റി, കൊ​ച്ചി​ൻ ക​ലാ​ഭ​വ​ൻ എ​ന്നി​വ​ർ​ക്കു​പു​റ​മെ വ​ജ്ര​ജൂ​ബി​ലി ഫെ​ല്ലോ​ഷി​പ്പ് ക​ലാ​കാ​ര​ന്മാ​രു​ടെ​യും അ​വ​ത​ര​ണ​വും ഇവിടെ നടക്കും.

എ​ല്ലാ ദി​വ​സ​വും ഉ​ച്ച​യ്ക്കു ശേ​ഷം വി​വി​ധ വ​കു​പ്പു​ക​ളു​ടെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ൽ ബി​സി​ന​സ് ടു ​ബി​സി​ന​സ് മീ​റ്റു​ക​ളും ഡി​പി​ആ​ർ ക്ലി​നി​ക്കു​ക​ളും ഉ​ണ്ടാ​കും. സം​രം​ഭ​ക​ർക്ക് അ​വ​രു​ടെ ഉ​ൽപ്പ​ന്ന​ങ്ങ​ൾ ബി​സി​ന​സ് സ​മൂ​ഹ​ത്തെ പ​രി​ച​യ പ്പെ​ടു​ത്താ​ൻ ബി2​ബി മീ​റ്റു​ക​ൾ വ​ഴി അ​വ​സ​രം ല​ഭി​ക്കും. സം​രം​ഭ​ക​ത്വ ആ​ശ​യ​ങ്ങ​ളു​മാ​യി വ​രു​ന്ന​വ​ർക്ക് വി​വി​ധ മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ൽ നി​ന്നു​ള്ള വി​ദ​ഗ്ധ രു​ടെ സ​ഹാ​യ​ത്തോ​ടെ സം​രം​ഭം തു​ട​ങ്ങു​ന്ന​തി​ന് ആ​വ​ശ്യ​മാ​യ വി​ശ​ദ​മാ​യ പ​ദ്ധ​തി രേ​ഖ ത​യ്യാ​റാ​ക്കി ന​ൽകാ​ൻ ഡി​പി​ആ​ർ ക്ലി​നി​ക്കു​ക​ളി​ലൂ​ടെ സാ​ധി​ക്കും.

കു​ടും​ബ​ശ്രീ, മി​ൽമ, കെ​ടി​ഡി​സി, ജ​യി​ൽ വ​കു​പ്പ്, പ​ട്ടി​ക​വ​ർഗ വി​ക​സ​ന വ​കു​പ്പ് എ​ന്നി​വ​യു​ടെ നേ​തൃ​ത്വം വി​പു​ല​മാ​യ ഭ​ക്ഷ്യ​മേ​ള സം​ഘ​ടി​പ്പി​ക്കും. എ​ല്ലാ ദി​വ​സ​വും പാ​ച​ക മ​ത്സ​ര​ങ്ങ​ൾ ഫു​ഡ്‌​കോ​ർട്ടി​ൻറെ ഭാ​ഗ​മാ​യി ന​ട​ക്കും. കു​ടും​ബ​ശ്രീ ബ്ലോ​ക്ക് ത​ല​ത്തി​ൽ ന​ട​ത്തി​വ​രു​ന്ന പാ​ച​ക മ​ത്സ​ര​ങ്ങ​ളി​ലെ വി​ജ​യി​ക​ളാ​ണ് ജി​ല്ലാ​ത​ല മ​ത്സ​ര​ത്തി​ൽ പ​ങ്കെ​ടു​ക്കു​ക.

മെ​ഗാ പ്ര​ദ​ർശ​ന വി​പ​ണ​ന മേ​ള​യു​ടെ ക​വാ​ട​മാ​യി പു​ത്തൂ​രി​ലെ തൃ​ശൂ​ർ ഇ​ൻറ​ർനാ​ഷ​ന​ൽ സു​വോ​ള​ജി​ക്ക​ൽ പാ​ർക്കി​ൻറെ മാ​തൃ​ക​യാ​ണ് ഒ​രു​ക്കു​ന്ന​ത്. വി​വി​ധ മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ൽ കേ​ര​ളം കൈ​വ​രി​ച്ച മു​ന്നേ​റ്റ​ങ്ങ​ൾ ചി​ത്രീ​ക​രി​ക്കു​ന്ന പി​ആ​ർഡി​യു​ടെ ‘കേ​ര​ളം ഒ​ന്നാ​മ​ത്’ പ​വ​ലി​യ​ൻ, ടൂ​റി​സം പ​വ​ലി​യ​ൻ, സാ​ങ്കേ​തി​ക മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ൽ ഉ​ൾപ്പെ​ടെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന സൗ​ക​ര്യ​വി​ക​സ​ന രം​ഗ​ത്തെ കേ​ര​ള​ത്തി​ൻറെ മു​ന്നേ​റ്റം വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കു​ന്ന കി​ഫ്ബി പ​വ​ലി​യ​ൻ എ​ന്നി​വ​യു​ടെ മേ​ള​യി​ലു​ണ്ടാ​വും.

മേ​ള​യു​ടെ പ്ര​ച​ര​ണാ​ർഥം കെ​എ​സ്എ​ഫ്ഇ​യു​മാ​യി സ​ഹ​ക​രി​ച്ച് സ​മ്മാ​ന കൂ​പ്പ​ണു​ക​ൾ കു​ടും​ബ​ശ്രീ വ​ഴി​യും മ​റ്റും വീ​ടു​ക​ളി​ൽ എ​ത്തി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. ഓ​രോ ദി​വ​സ​വും അ​ഞ്ച് മെ​ഗാ സ​മ്മാ​ന​ങ്ങ​ളും അ​വ​സാ​ന ദി​വ​സം ബ​മ്പ​ർ സ​മ്മാ​ന​വും ന​ൽകും. മി​ക്‌​സി, പെ​ഡ​സ്ട്രി​യ​ൽ ഫാ​ൻ, ഗ്യാ​സ് സ്റ്റൗ, ​പ്ര​ഷ​ർ കു​ക്ക​ർ, ടി​വി തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​യാ​ണ് സ​മ്മാ​നം. 15ന് ​വൈ​കി​ട്ട് നാ​ലു മ​ണി​ക്ക് സ​മാ​പ​ന സ​മ്മേ​ള​നം ന​ട​ക്കും. മ​ന്ത്രി​മാ​ർ, എം​പി​മാ​ർ, എം​എ​ൽഎ​മാ​ർ, ജ​ന​പ്ര​തി​നി​ധി​ക​ൾ തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​ർ പ​ങ്കെ​ടു​ക്കും.

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *