Timely news thodupuzha

logo

കോ​ട്ട​യം മെ​ഡി​ക്ക​ൽ കോ​ള​ജി​ൽ അ​പൂ​ർ​വ രോ​ഗ​ത്തി​നു​ള്ള പ​തി​നാ​ലു​വ​യ​സു​കാ​രി​യുടെ ശ​സ്ത്ര​ക്രി​യ വി​ജ​യം

തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: പതിനാല് വർഷം അനുഭവിച്ച വേദനകൾക്ക് ഒടുവിൽ ആശ്വാസം. സാ​ക്ര​ൽ എ​ജെ​നെ​സി​സ്(Sacral Agenesis) കാ​ര​ണം അ​റി​യാ​തെ മൂ​ത്ര​വും മ​ല​വും പോ​കു​ന്ന​തു​ മൂ​ലം ഏ​റെ ബു​ദ്ധി​മു​ട്ടി​യി​രു​ന്ന 14 വ​യ​സു​കാ​രി​ക്ക് അ​പൂ​ർ​വ ശ​സ്ത്ര​ക്രി​യ വി​ജ​യ​ക​ര​മാ​യി ന​ട​ത്തി കോ​ട്ട​യം മെ​ഡി​ക്ക​ൽ കോ​ള​ജ്. ന​ട്ടെ​ല്ലി​നോ​ടു ചേ​ർ​ന്നു​ള്ള ഭാ​ഗ​ത്തെ ശ​സ്ത്ര​ക്രി​യ​യാ​യ​തി​നാ​ൽ പ​രാ​ജ​യ​പ്പെ​ട്ടാ​ൽ ശ​രീ​രം പൂ​ർ​ണ​മാ​യി​ത്ത​ന്നെ ത​ള​ർ​ന്നു​ പോ​കാ​നും മ​ല​മൂ​ത്ര വി​സ​ർ​ജ​നം അ​റി​യാ​ൻ പ​റ്റാ​ത്ത നി​ല​യി​ലാ​കാ​നും സാ​ധ്യ​ത​യു​ണ്ട്.

അ​തി​സ​ങ്കീ​ർ​ണ​മാ​യ ഈ ​ശ​സ്ത്ര​ക്രി​യ​യാ​ണു മെ​ഡി​ക്ക​ൽ കോ​ള​ജ് ന്യൂ​റോ സ​ർ​ജ​റി വി​ഭാ​ഗം വി​ജ​യ​ക​ര​മാ​ക്കി​യ​ത്. ശ​സ്ത്ര​ക്രി​യ​യ്ക്ക് നേ​തൃ​ത്വം ന​ൽ​കി​യ മു​ഴു​വ​ൻ ടീ​മി​നെ​യും ആ​രോ​ഗ്യ മ​ന്ത്രി അ​ഭി​ന​ന്ദി​ച്ചു.

സ്‌​കൂ​ൾ ആ​രോ​ഗ്യ പ​രി​ശോ​ധ​ന​യ്ക്കാ​യി എ​ത്തി​യ ആ​രോ​ഗ്യ​കേ​ര​ളം ന​ഴ്‌​സ് ലീ​നാ തോ​മ​സി​ൻറെ ഇ​ട​പെ​ട​ലാ​ണ് കു​ട്ടി​യു​ടെ ജീ​വി​ത​ത്തി​ൽ വ​ഴി​ത്തി​രി​വാ​യ​ത്.

കു​ട്ടി​യു​ടെ ക്ല​ബ് ഫൂ​ട്ടി​നെ​ക്കു​റി​ച്ചും ചി​കി​ത്സ​യെ​ക്കു​റി​ച്ചും സം​സാ​രി​ച്ച് പി​രി​യു​മ്പോ​ൾ പെ​ട്ടെ​ന്നാ​ണ് കു​ട്ടി ഡ​യ​പ്പ​ർ ധ​രി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​തു ശ്ര​ദ്ധി​ച്ച​ത്.

കൂ​ടു​ത​ൽ അ​ന്വേ​ഷി​ച്ച​പ്പോ​ഴാ​ണ് ത​ൻറെ ജ​ന്മ​നാ​യു​ള്ള അ​സു​ഖ​ത്തെ​ക്കു​റി​ച്ച് ന​ഴ്‌​സി​നോ​ട് പ​റ​യു​ന്ന​ത്. അ​റി​യാ​തെ മൂ​ത്ര​വും മ​ല​വും പോ​കു​ന്ന​തു​മൂ​ലം ദി​വ​സ​വും അ​ഞ്ചു മു​ത​ൽ ആ​റു​വ​രെ ഡ​യ​പ്പ​ർ ധ​രി​ച്ചാ​ണ് ഓ​രോ ദി​വ​സ​വും ത​ള്ളി​നീ​ക്കി​യി​രു​ന്ന​ത്.

ന​ട്ടെ​ല്ലി​ൻറെ താ​ഴ്‌​ഭാ​ഗ​ത്തെ എ​ല്ല് പൂ​ർ​ണ​മാ​യി വ​ള​രാ​ത്ത​തു​മൂ​ലം ആ ​ഭാ​ഗ​ത്തെ നാ​ഡി​ക​ൾ വ​ള​ർ​ച്ച പ്രാ​പി​ക്കാ​തെ അ​വ തൊ​ലി​യോ​ട് ഒ​ട്ടി​ച്ചേ​ർ​ന്നി​രി​ക്കു​ന്ന അ​പൂ​ർ​വ അ​വ​സ്ഥ​യാ​ണ് ഈ ​രോ​ഗം.

അ​ഞ്ച് വ​യ​സു​ള്ള​പ്പോ​ൾ മാ​താ​പി​താ​ക്ക​ൾ കോ​ട്ട​യ​ത്തെ സ്വ​കാ​ര്യ ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ൽ കാ​ണി​ച്ചി​രു​ന്നെ​ങ്കി​ലും ശ​സ്ത്ര​ക്രി​യ സ​ങ്കീ​ർ​ണ​മാ​യ​തി​നാ​ൽ ഈ ​അ​സു​ഖ​ത്തി​ന് പ​രി​ഹാ​ര​മി​ല്ലെ​ന്നു​ക​ണ്ട് ചി​കി​ത്സ ഉ​പേ​ക്ഷി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു.

പ്ര​ശ്‌​നം ശ്ര​ദ്ധ​യി​ൽ​പ്പെ​ട്ട​പ്പോ​ൾ​ത്ത​ന്നെ ന​ഴ്‌​സ് ലീ​നാ തോ​മ​സ് ജി​ല്ലാ ആ​ർ.​ബി​.എ​സ്.കെ കോ​ർ​ഡി​നേ​റ്റ​ർ​ക്ക് സ്‌​ക്രീ​നിം​ഗ് റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് ന​ൽ​കി. അ​തി​ൻറെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ൽ ആ​രോ​ഗ്യ ​കേ​ര​ളം ജി​ല്ലാ പ്രോ​ഗ്രാം മാ​നേ​ജ​ർ സ​ർ​ക്കാ​രി​ൻറെ വി​വി​ധ പ​ദ്ധ​തി​ക​ൾ ഏ​കോ​പി​പ്പി​ച്ച് കോ​ട്ട​യം മെ​ഡി​ക്ക​ൽ കോ​ള​ജി​ൽ സൗ​ജ​ന്യ വി​ദ​ഗ്ധ ചി​കി​ത്സ​യ്ക്കു​ള്ള ത​യാ​റെ​ടു​പ്പു​ക​ൾ ആ​രം​ഭി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു.

സ്വ​കാ​ര്യ ആ​ശു​പ​ത്രി​ക​ളി​ൽ ഈ ​ശ​സ്ത്ര​ക്രി​യ​യ്ക്ക് അ​ഞ്ചു​ല​ക്ഷം രൂ​പ​യെ​ങ്കി​ലും ചെ​ല​വു വ​രും. ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ൽ കൂ​ട്ടി​രി​ക്കാ​ൻ നാ​ട്ടി​ൽ​ നി​ന്നു ത​ന്നെ സ്‌​പോ​ൺ​സ​റെ ക​ണ്ടെ​ത്താ​നും ക​ഴി​ഞ്ഞ​തോ​ടെ ചി​കി​ത്സ ആ​രം​ഭി​ച്ചു.

കോ​ട്ട​യം മെ​ഡി​ക്ക​ൽ കോ​ള​ജ് ന്യൂ​റോ സ​ർ​ജ​റി വി​ഭാ​ഗം ത​ല​വ​ൻ ഡോ. ​ബി​ജു കൃ​ഷ്ണ​ൻറെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ൽ അ​സോ. പ്ര​ഫ​സ​ർ ഡോ. ​ഷാ​ജി മാ​ത്യു, അ​സി. പ്ര​ഫ​സ​ർ ഡോ. ​ടി​നു ര​വി ഏ​ബ്ര​ഹാം, അ​ന​സ്‌​തേ​ഷ്യ വി​ഭാ​ഗം മേ​ധാ​വി ഡോ. ​ജെ. ല​ത തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​ര​ട​ങ്ങു​ന്ന സം​ഘ​മാ​ണ് ഏ​ഴു മ​ണി​ക്കൂ​ർ നീ​ണ്ട ശ​സ്ത്ര​ക്രി​യ വി​ജ​യ​ക​ര​മാ​യി പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കി​യ​ത്.

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *